Kyakkyawan mataimakan abinci -—tushen simintin ƙarfe da aka riga aka shirya

Gishiri mai kyau shine mataimaki mai kyau don dafa abinci mai dadi.Tushen simintin ƙarfe yana da sauƙin amfani kuma yana da sauƙin yin abinci mai daɗi.Ko kuna gasa burodi ko kuna soya nama, tukunyar simintin ƙarfe da aka riga aka yi da shi daidai ne.

Abokai da yawa masu son zango da ayyukan fiki suna son kawo tukunyar ƙarfe mai nauyi, kai tsaye suna sanya tukunyar a kan wuta don dafa abinci, tukunyar tana da kauri sosai, a rufe tukunyar simintin, zazzabi mai zafi nan take ya rufe ɗanɗanon abinci, musamman mai daɗi. .Sauƙi don yin wasa na yau da kullun da ɗanɗano mai sauƙi shine halaye na musamman na tukunyar ƙarfe.
Tukwane-baƙin ƙarfe suna da daɗi musamman don dafa abinci.
labarai17
Amfanin tukunyar baƙin ƙarfe
1. Kuna iya soya nama
Baya ga tukunyar, akwai kuma tukunyar gasasshen ƙarfe don gasasshen kifi, da kayan lambu da kayan lambu, waɗanda za a iya fara rufe su da man zaitun sannan a soya a gasa su sosai.

Jikin tukunyar ƙarfe na simintin gyare-gyare yana da kauri sosai, tafiyar da zafi ba ta da sauri amma kyakkyawan ajiyar zafi, zafi daidai, ruwan abinci ba shi da sauƙi a rasa, zafin zafi na iya zuwa digiri 250 na Celsius.Saboda kaurin farantin ƙarfe, zafin jiki ya fi na tukunyar yau da kullun.Bayan tukunyar ta riga ta rigaya gaba ɗaya, babu buƙatar ƙara mai.Ana saka filayen kifi, guntun nama da kafafun kaji tare da mai kai tsaye a cikin tukunyar don bushewa.

Idan kaurin fillet ɗin ya fi 4cm, rufe tukunyar kuma a yi tausa don kimanin minti 2 tare da zagayowar zafi a cikin tukunyar.Sa'an nan kuma canza zuwa matsakaici da ƙananan wuta kuma a soya bangarorin biyu na tsawon minti 2-3 kowanne.Idan juzu'i na ƙarshe ya yi launin ruwan kasa, kashe wuta minti 1 a gaba, rufe tukunyar da stew na tsawon mintuna 2, sannan an gama busasshen fillet ɗin kifi mai daɗi.

2. Ƙanshin ƙonawa na musamman
Ba kamar sauran tukwane na bakin ciki ba, dafa-ƙarfe-ƙarfe yana ƙoƙarin samar da amsawar Maillard, tare da launin ruwan kasa "caramelization" a saman - ɗanɗano mai daɗin ɗanɗano na albasa da kayan lambu mai sauƙi, ƙamshi mai ɗanɗano na toast, ƙanƙarar icing na caramelized braised braising na naman alade. ciki wanda yake da launin ruwan kasa da tagulla.
Ana amfani da tukunyar baƙin ƙarfe don soya gasasshen naman, wanda ke da ɗanɗano mai ƙonawa na musamman.
Tushen ƙarfe na simintin caramelizes kayan lambu a zafi mai zafi, kuma wannan "kayan lambu mai dafaffen Tippot" yana da daɗi.

3. Mara guba
Gilashin simintin ƙarfe ba tare da rufin enamel ba yana da kauri kuma mai dorewa.Ba shi da juriya ga yawan zafin jiki ko wuta mara komai.A lokacin dafa abinci, ana fitar da baƙin ƙarfe don biyan bukatun jikin ɗan adam.Yawancin lokaci yin aiki mai kyau na "maintenance" na iya samar da "fim ɗin mai" mai santsi mai kama da tasirin "maras sanda", kada ku damu da babban tukunyar da ba ta da sanda ba zai sami matsala ta peeling.

4. Kyakkyawan zagayowar thermal
Tushen ƙarfe na simintin gyare-gyare yana da ƙarfin ajiyar zafi mai ƙarfi, kuma murfi mai nauyi ya haifar da zagayowar zafi, wanda zai iya cimma babban tasiri na kulle ruwa kuma ya riƙe ainihin ɗanɗanon kayan aikin.Mutane da yawa suna tunanin cewa dafa abinci tare da tukunyar simintin ƙarfe ya fi tukunyar dafa abinci, kamar gogayya na naman sa, jijiyar naman sa, haƙarƙarin naman alade mai duhu, farar radish mai laushi da sauransu.

https://www.debiencookware.com/
labarai18
Yi amfani da tukwane-baƙin ƙarfe daidai
1. Abubuwan da ke cikin carbon na tukunyar ƙarfe na simintin ƙarfe shine 2-4%, farantin ƙarfe yana da wuya amma yana da kyau sosai, kula da hankali don kauce wa faɗuwa mai nauyi, kada ku yi sanyi da sauri, ta yadda za a iya amfani da shi shekaru da yawa.

2. Haƙuri tukunyar a kan zafi kadan kafin dafa abinci.Sakamakon saurin tafiyar zafi na tukunyar ƙarfe na simintin, yana ɗaukar kusan mintuna 5-10 don dumama tukunyar don cimma daidaitattun yanayin zafin jiki da ingancin yanayin zafi, komai amfani da tanda don gasa, ko soya, soya da soya akan murhun gas.Duba zafin jiki tare da ɗigon ruwa kaɗan, muddin ɗigon ruwan yana jujjuya cikin ɗaya bayan ɗaya, tukunyar tana da zafi sosai.

3. Lokacin da tukunyar simintin ƙarfe ke da dumi, yana da kyau a wanke shi da ruwan dumi.Kuna iya ƙara soda burodi ko gishiri, sannan ku wanke shi a hankali tare da goga mai soso.Idan an kiyaye tukunyar ƙarfe na simintin gyare-gyare kuma yana da murfin "fim ɗin mai", kuma za'a iya tsaftace shi bayan dafa abinci tare da wanka mai tsaka tsaki na muhalli.
4. Idan an jika tukunyar simintin ƙarfe a cikin kwandon shara, yana da sauƙin yin kwalliya.Bugu da kari, sauran man fetur bayan soya abinci, ko abincin da ke cikin tukunya ba za a iya sanya shi na dogon lokaci ba.

5. Kula da tukunyar ƙarfe na simintin ƙarfe kamar yadda tukunyar da ba ta da sanda gabaɗaya tana da fim ɗin kariya, yana da kyau a yi amfani da itace ko spatula silicone mai jure zafi maimakon cokali na ƙarfe, ba zai lalata fim ɗin mai ba kuma yana buƙatar sake kiyayewa. .

Gishiri-baƙin ƙarfe na iya yin jita-jita masu daɗi iri-iri, gasasshen gishiri, kyafaffen, da sauransu, yayin da kuke ɗanɗano abinci, za ku ga ya cancanci kulawa.


Lokacin aikawa: Janairu-18-2023